Na.Issack
Gerald
Baadhi ya Wananchi mkoani
Katavi wamekitaja kitendo cha kutakiwa kuleta ndugu wanne wa kujitolea damu
pindi mgonjwa anapo kuwa na tatizo la kuishiwa damu kuwa kikwazo katika huduma ya afya .
Wamesema hayo kwa
nayakati tofauti kueleza kuwa hali hiyo ndiyo inayo chochea vitendo vya rushwa
ili kupata huduma
Kwa uapande wake mratibu wa damu salama wa hospitali ya Manispaa ya
Mpanda mkoani Katavi Khadija Juma amesema mgonjwa kutakiwa kuwa na ndugu wane ili
kurejesha damu iliyotumika kwa mgonjwa wake ni mpango uliopitishwa na serikali.
Bi.Juma amesema kwa mwezi
hutumika chupa 350 na Hospitali hiyo inaingiza chupa 400 mpaka 600 hivyo
kiwango hicho kinakidhi mahitaji ya wagonjwa.
Aidha amewaomba kujenga
tabia ya kujitolea damu kwa kwa
hiari,wakati wote na siku yoyote katika masaa ya kazi.
Wiki iliyopita Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,wazee
na Watoto Mhe.Ummy Mwalimu akiwa kwenye uzinduzi wa kampeni ya kuchangia damu amezitaka
Hospitali na vituo vya Afya nchini kuhakikisha wagonjwa hawauziwi damu na
atakayeuza damu hatua za kisheria zitachukuliwa kwa aliyehusika.
Habari zaidi ni P5TANZANIA
LIMITED
Comments